Thành phố Hối Tiếc

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Thành phố Hối Tiếc

Bài gửi by Sao Mai on Tue Jun 10, 2008 6:21 pm

Sau mỗi thất bại tôi lại hối hả trở về thành phố Hối Tiếc. Tôi đã đặtvé qua hãng du lịch Chuyến đi Sám hối. Sau một chuyến bay cực kỳ ngắn ngủi, ngắn tới mức chỉ trong nhay mắt , tôi đã khệ nệ với đống hành trang ngổn ngang lê bước ra khỏi chiếc phi cơ của hãng hàng không Giá Như.

Không có băng tải hành lí , không có xe đẩy, không có những người phu khuân vác hay hàng đàn taxi chầu trực , tôi đành vác lên vai mớ hành lí nặng trĩu bởi hàng ngàn vạn kỉ niệm không mấy vui vẻ . Chẳng ai chờ tôi trong nhà ga mặc dù hàng vạn triệu người từ khắp mọi nơi mọi chốn trong cõi nhân gian đổ về đây .

Đứng xếp hàng chờ đăng kí thuê phòng tại khách sạn Cơ Hội Cuối Cùng, tôi phát hiện ra rằng ngay tại đây sẽ diễn ra sự kiện quan trọng nhất trong năm của thành phố : đêm hội Đáng Tiếc. Chắc chắn tôi sẽ không bỏ qua dịp đó. Ở đó , tôi sẽ có dịp gặp mặt với những nhân vật tiếng tăm nhưng cũng khó chịu nhất của thành phố

Trong số những gia đình mà tôi từng quen thuộc có họ nhà Lỡ Rồi . Người họ nhà này có tật lúc nào cũng tặc lưỡi, chép miệng. Đám bà con chú bác có cái tên chung nghe lạ tai. Đáng ra lúc nào cũng trưng ra những bộ mặt rầu rĩ, lại hay vò đầu bứt tai.

Thành phố này ai cũng biết bà lão cau có An Bài đứng đầu một đàn con cháu đông như kiến cỏ .

Cũng như mọi năm , sự có mặt của cụ Cơ Hội ở buổi lễ sẽ mau chóng bị lu mờ bởi cô cháu gái xinh đẹp Cơ Hội Bị Đánh Mất. Cô nàng thường nhởn nhơ lượn qua lượn lại trong ánh mắt tôn sùng của những gã có biệt danh Ước gì. Thế nào cặp danh hài Những Ước Mơ Tan Vỡ Và Thất Bại cũng có mặt để làm chảy nước mắt quý vị khán giả bằng những câu chuyện từ trong cuộc đời của chính họ . Trong số những khán giả ngồi hàng đầu, hai chị em nhà Đành Bó Tay sụt sùi mãi không thôi .

Trở về từ đêm hội , lòng tôi nặng trĩu. Phải chăng tôi đã sai lầmkhi quay về thành phố Hối Tiếc . Tôi không thể thay đổi được ngày hôm qua nhưng tôi có thể tạo cho mình một ngày mai hạnh phúc .

Vậy tôi khuyên các bạn : Nếu các bạn đã mua vé trở về thành phố Hối Tiếc, xin hãy huỷ chúng đi , hãy tới một thành phố khác có tên gọi Làm Lại Từ Đầu. Tôi chọn nơi đó cho tương lai của mình .

Nếu các bạn muốn làm hàng xóm của tôi xin tìm tới thành phố Dũng Cảm . Bên cạnh nhà tôi là hai người hàng xóm tốt bụng , anh Giúp Đỡ và bác Tha Thứ. Nếu bạn sợ lạc đường hãy điện thoại hỏi tổn đài Lạc Quan, thế nào bạn cũng tới đích

Tôi tin như vậy ...

now, dream is all I do, of paradise and U

Sao Mai
Sinh viên năm 2
Sinh viên năm 2

Nữ Leo Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 151
Age Age : 25
Đến từ Đến từ : thế giới ảo
Điểm Điểm : 2
Thanks Thanks : 0

Xem lý lịch thành viên

Re: Thành phố Hối Tiếc

Bài gửi by mr_dzg on Tue Jun 10, 2008 8:31 pm

Sao Mai đã viết:
Nếu các bạn muốn làm hàng xóm của tôi xin tìm tới thành phố Dũng Cảm . Bên cạnh nhà tôi là hai người hàng xóm tốt bụng , anh Giúp Đỡ và bác Tha Thứ. Nếu bạn sợ lạc đường hãy điện thoại hỏi tổn đài Lạc Quan, thế nào bạn cũng tới đích

Tôi tin như vậy ...

Ý nghĩa lắm. Tôi cũng tin như vậy :thanks:

mr_dzg
Phó Tổng
Phó Tổng

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 367
Age Age : 25
Đến từ Đến từ : D1 CVA
Trạng thái Trạng thái : Đang yêu
Điểm Điểm : 30

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Hải Long on Wed Jun 11, 2008 12:02 pm

truyện này hay thế, đọc mãi không thấy chán
mình cũng sẽ tìm cơ hội thứ hai
second chance

đau khổ hay mệt nhọc , nhất định phải sống , anh nhé. Để hái hoa bồ công anh
cho em.Anh biết mà , một mình anh biết , em thích bồ công anh.

Hải Long
Siêu Nhân
Siêu Nhân

Nam Capricorn Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 643
Age Age : 24
Đến từ Đến từ : 360.yahoo.com/visihasasuke.lu
Trạng thái Trạng thái : Ko cần ng yêu
Điểm Điểm : 2

Xem lý lịch thành viên